Bose Lifestyle Stereo Music Set
Phụ kiện
Bose Lifestyle Ultra Speaker
Bose Lifestyle Ultra Speaker, Nâu Cát Trắng
Bose Lifestyle Ultra Soundbar
Bose Lifestyle Ultra Subwoofer
Giá treo tường Bose Soundbar Wall Bracket
Giá treo tường Bose Lifestyle Wall Bracket
Chân loa Bose Lifestyle Floor Stand- Sản phẩm chính hãng
- Đại lý bán lẻ ủy quyền
- Giao hàng ưu tiên
Đặc điểm
Bose Lifestyle Stereo Music Set là hệ thống nghe nhạc stereo cao cấp từ Bose, kết hợp 2 loa Bose Lifestyle Ultra Speaker cho hiệu ứng âm nhạc sống động, chi tiết. Khi ghép đôi stereo, Bose Lifestyle Stereo Music Set mở rộng sân khấu âm thanh, tách bạch kênh trái và phải để mỗi bản nhạc trở nên rõ nét và giàu không gian hơn.

LIFESTYLE ULTRA SPEAKER
Bose Lifestyle Ultra Speaker hoàn toàn mới với kích thước nhỏ gọn nhưng âm thanh sống động, linh hoạt trong kết nối và sử dụng, mang đến một lựa chọn mới cho hệ thống âm thanh gia đình của bạn.
Âm thanh lan toả cả căn phòng. Và cả ngôi nhà.
Bose Lifestyle Ultra Speaker phủ đầy mọi không gian bằng chất âm sống động, rõ nét đầy ấn tượng, và đủ linh hoạt để mở rộng thành hệ thống âm thanh đa phòng cho cả ngôi nhà của bạn.

Tinh tế trong mọi không gian sống
Được hoàn thiện từ những vật liệu cao cấp, Lifestyle Ultra Speaker hài hòa liền mạch với mọi phong cách nội thất.

Âm thanh sống động
Sử dụng phiên bản hiện đại của công nghệ loa Direct/Reflecting tiên phong từ Bose với 3 củ loa (driver) đa hướng — hai loa hướng phía trước và một loa hướng lên trên — giúp tái tạo âm thanh phản xạ lên trần và tường trước khi quay lại người nghe, tạo nên sân khấu âm thanh rộng mở hiếm thấy từ một chiếc loa đơn nhỏ gọn.

Rõ nét hơn. Sâu hơn. Mạnh mẽ hơn.
Công nghệ xử lý âm thanh TrueSpatial giúp tái tạo âm thanh một cách tự nhiên trong không gian thông qua thiết kế loa hướng trần, thông minh bổ sung chiều cao và chiều sâu cho nội dung trình phát — hiệu ứng càng ấn tượng hơn khi ghép đôi stereo.

Công nghệ CleanBass
Công nghệ CleanBass mang đến dải trầm mạnh mẽ vượt mong đợi bằng cách kết hợp loa woofer, cổng âm học QuietPort độc quyền và bộ xử lý tín hiệu số tiên tiến để tái tạo âm bass sâu, rõ và đầy nội lực — điều hiếm có ở những mẫu loa có kích thước tương tự.

Điều khiển dễ dàng
Điều khiển trải nghiệm theo cách bạn muốn — trực tiếp thông qua các nút trực tiếp trên sản phẩm, hay từ xa qua ứng dụng Bose.

Thiết lập đơn giản
Chỉ cần cắm điện và thực hiện quy trình thiết lập trực quan trên ứng dụng Bose là có thể ngay lập tức thưởng thức nội dung yêu thích.
Tuỳ chỉnh EQ giúp cá nhân hóa âm thanh theo sở thích và phù hợp với mọi cảm xúc, mọi khoảnh khắc.

Đa dạng kết nối
Kết nối dây với các thiết bị cổ điển qua cổng AUX 3,5 mm, hay phát nhạc không dây với Wi-Fi®, Bluetooth®, AirPlay, Spotify Connect hoặc Google Cast — linh hoạt theo cách bạn muốn.

Bose Lifestyle Collection
Bose Lifestyle Ultra Speaker có thể được sử dụng như loa vòm của hệ thống giải trí tại gia Bose Lifestyle, kết hợp cùng loa Bose Lifestyle Ultra Soundbar và Subwoofer để tận hưởng hệ thống surround đỉnh cao chuẩn điện ảnh ngay tại nhà, và mở rộng thành âm thanh đa vùng cho toàn bộ ngôi nhà, đơn giản, dễ dàng.
Mọi khoảng khắc, đều đáng nhớ hơn.
Tuỳ chọn trải nghiệm âm thanh bạn mong muốn – nghe một loa, nghe Stereo, xem phim với hệ thống giải trí, hoặc kết nối nhiều loa để mang âm nhạc lan tỏa liền mạch khắp không gian sống mỗi ngày – biến mọi khoảnh khắc trong cuộc sống trở nên đáng nhớ hơn.



Ứng dụng Bose
Âm nhạc, theo cách của bạn.
Sử dụng ứng dụng Bose để tối đa hóa và cá nhân hóa trải nghiệm âm thanh của bạn:
- Cài đặt EQ: Kiểm soát mức âm trầm, âm trung và âm bổng theo ý thích.
- Cập nhật phần mềm: Đảm bảo khả năng sử dụng các tính năng và công nghệ mới nhất và tối ưu nhất.
- Mẹo sử dụng: Cung cấp hướng dẫn sử dụng để bạn tận dụng tối đa khả năng của loa.
Tính năng đặc trưng

Âm thanh sống động
Âm thanh sống động, âm trầm sâu, ấn tượng so với kích thước loa nhỏ gọn.
Thiết kế tinh tế
Thiết kế tối giản, vật liệu cao cấp, hài hòa liền mạch với mọi phong cách nội thất.
Dễ dàng thiết lập, điều khiển
Dễ dàng thiết lập, điều khiển ngay trên loa hoặc qua ứng dụng Bose. Phát nhạc, điều chỉnh theo ý muốn.
Kết nối mạnh mẽ
Đa dạng kết nối có dây và không dây – 3.5mm, WiFi, Bluetooth, Airplay, Google Cast, Spotify Connect.
Thêm loa, thêm trải nghiệm
Kết nối thêm loa để nghe âm thanh đa vùng, hoặc kết hợp với các loa Bose Lifestyle Collection để tạo thành hệ thống giải trí tại gia hoàn chỉnh.
Chi tiết
Câu hỏi thường gặp
Nên bố trí loa Bose Lifestyle Ultra Speaker như thế nào để có chất âm tốt nhất?
Bose Lifestyle Ultra Speaker có tính linh hoạt cao, nhưng sẽ hoạt động tối ưu nhất khi được đặt trên bề mặt phẳng, ổn định và có đủ không gian xung quanh. Loa cũng có thể sử dụng cùng chân loa Bose Lifestyle Floor Stand hoặc giá treo tường Bose Lifestyle Wall Bracket.
Khuyến nghị đặt Lifestyle Ultra Speaker cách tường hoặc góc phòng ít nhất 5 cm để tránh hiện tượng dải trầm bị cộng hưởng quá mức ngoài mong muốn. Để khai thác tối đa hiệu suất của loa, không nên đặt loa trong hoặc dưới kệ/tủ, vì điều này sẽ cản trở driver hướng trần lan tỏa âm thanh vào không gian và ảnh hưởng đáng kể đến trải nghiệm nghe.
Khi sử dụng giá treo tường Bose Lifestyle Wall Bracket, nên lắp phần trên của giá treo ngang hoặc cao hơn một chút so với tầm tai tại vị trí nghe và hướng loa về phía người nghe. Loa cũng có thể được lắp ở vị trí cao hơn và nghiêng xuống dưới; tuy nhiên, Bose khuyến nghị nên giữ khoảng cách tối thiểu 61 cm giữa phần trên của loa và trần nhà để duy trì hiệu quả tách biệt giữa hiệu ứng âm thanh vòm và hiệu ứng chiều cao. Đồng thời, rất nên thực hiện quá trình CustomTune để tối ưu âm thanh khi sử dụng Lifestyle Ultra Speakers trong hệ thống giải trí tại gia Bose Lifestyle Collection.
Loa Bose Lifestyle Ultra Speaker không được thiết kế để sử dụng ngoài trời.
Tôi có thể phát nội dung trên Lifestyle Ultra Speaker bằng cách nào?
Phương thức kết nối chính với Lifestyle Ultra Speaker là thông qua Wi-Fi với các tùy chọn như Apple AirPlay, Google Cast, Spotify Connect hoặc Amazon Alexa (tại các thị trường được hỗ trợ).
Apple AirPlay và Spotify Connect sẽ khả dụng ngay sau khi hoàn tất thiết lập Wi-Fi. Để sử dụng Google Cast, bạn cần mở ứng dụng Bose và kích hoạt Google Cast cho từng thiết bị. Tương tự, để sử dụng Amazon Alexa, bạn cần bật Amazon Alexa trong ứng dụng Bose cho từng sản phẩm.
Ngoài ra, Lifestyle Ultra Speaker cũng hỗ trợ phát nhạc qua Bluetooth và cổng AUX 3.5 mm.
Tìm hiểu thêm về các phương thức kết nối không dây:
Lifestyle Ultra Speaker hỗ trợ trợ lý giọng nói nào? Có thể tắt không?
Lifestyle Ultra Speaker hỗ trợ Amazon Alexa và sẵn sàng cho Alexa+ tại thị trường Mỹ. Bạn có thể làm theo hướng dẫn trong ứng dụng Bose để kích hoạt dịch vụ Amazon Alexa.
Sau khi được kích hoạt, người dùng có thể tắt microphone bằng nút mic mute trên loa. Khi mic được tắt, đèn đỏ sẽ luôn sáng. Nhấn lại lần nữa để bật microphone và đèn sẽ tắt.
Lifestyle Ultra Speaker có thể sử dụng trong hệ thống âm thanh đa phòng không?
Có. Các sản phẩm thuộc Bose Lifestyle Collection có thể được kết nối và nhóm lại thành hệ thống âm thanh đa phòng thông qua Apple AirPlay hoặc Google Cast.
Để sử dụng Google Cast, bạn cần mở ứng dụng Bose và kích hoạt Google Cast cho từng thiết bị.
Tôi có thể ghép đôi hai Bose Lifestyle Ultra Speakers để tạo hệ thống stereo không?
Có. Hai Lifestyle Ultra Speakers có thể được thiết lập thành một cặp stereo trong ứng dụng Bose để tạo nên sân khấu âm thanh rộng mở và đắm chìm hơn.
Nếu thiết lập hai Lifestyle Ultra Speakers mới dưới dạng stereo pair, Bose khuyến nghị chọn tùy chọn ghép đôi stereo ngay trong quá trình cài đặt loa đầu tiên để tối giản các bước thiết lập về sau.
Tôi có thể sử dụng Bose Lifestyle Ultra Speaker với TV không?
Lifestyle Ultra Speaker không được thiết kế để hoạt động độc lập với TV. Tuy nhiên, một cặp hai loa có thể được sử dụng làm loa surround khi kết hợp cùng Lifestyle Ultra Soundbar trong hệ thống home theater.
Bose không khuyến nghị sử dụng Lifestyle Ultra Speaker với TV thông qua Bluetooth hoặc kết nối AUX 3.5 mm do có thể xảy ra hiện tượng độ trễ âm thanh và lệch hình/tiếng (lip-sync).
Bose Lifestyle Ultra Speakers tương thích với những soundbar nào?
Lifestyle Ultra Speakers chỉ tương thích với Lifestyle Ultra Soundbar.
Hai Lifestyle Ultra Speakers có thể được thiết lập làm loa surround cho Lifestyle Ultra Soundbar thông qua ứng dụng Bose, giúp tạo nên sân khấu âm thanh bao trùm và đắm chìm hơn.
Nếu thiết lập đồng thời hai Lifestyle Ultra Speakers cùng Lifestyle Ultra Soundbar cho hệ thống home theater, Bose khuyến nghị nên bắt đầu cài đặt soundbar trước hoặc chọn tùy chọn Home Theater trong ứng dụng ngay trong quá trình thiết lập để tối giản các bước về sau.
Tôi có cần thiết lập Lifestyle Ultra Speakers làm loa surround cùng lúc với Lifestyle Ultra Soundbar không?
Không. Bose Lifestyle Collection được thiết kế để linh hoạt theo nhu cầu sử dụng của bạn, cho phép xây dựng hệ thống theo cách bạn muốn — có thể hoàn thiện toàn bộ ngay từ đầu hoặc nâng cấp từng bước theo thời gian.
Bạn có thể bổ sung một cặp Lifestyle Ultra Speakers cho Lifestyle Ultra Soundbar bất cứ lúc nào.
Có thể kết nối trực tiếp các thiết bị phát như đầu đĩa than hoặc iPod với Bose Lifestyle Ultra Speaker không?
Có. Bạn có thể kết nối thiết bị phát thông qua cổng AUX 3.5 mm ở mặt sau của loa. Để chuyển sang nguồn AUX, hãy nhấn và giữ nút phát/tạm dừng (play/pause).
Nguồn AUX cũng có thể được sử dụng khi hai Lifestyle Ultra Speakers được thiết lập dưới dạng stereo pair.
Tôi có thể điều khiển Lifestyle Ultra Speaker như thế nào?
Khi phát nhạc qua Bluetooth hoặc Wi-Fi, bạn có thể sử dụng ứng dụng của dịch vụ nhạc để phát/tạm dừng, chuyển bài và điều chỉnh âm lượng. Ngoài ra, bạn cũng có thể điều khiển trực tiếp bằng các nút trên loa hoặc từ xa qua ứng dụng Bose.
Khi phát nhạc qua cổng AUX 3.5 mm, bạn có thể cần điều chỉnh âm lượng đầu ra trên thiết bị phát để tránh hiện tượng méo tiếng trên Lifestyle Ultra Speaker. Các thao tác phát/tạm dừng và chuyển bài sẽ được thực hiện trên thiết bị phát, trong khi bạn vẫn có thể dùng ứng dụng Bose, các nút điều khiển trên loa hoặc điều khiển giọng nói để chỉnh âm lượng của nội dung phát qua AUX 3.5 mm.
Làm thế nào để cập nhật phần mềm cho loa?
Các sản phẩm thuộc Bose Lifestyle Collection sẽ tự động cập nhật khi được kết nối với mạng internet tại nhà.
Khi có kết nối internet, Lifestyle Ultra Speaker sẽ tự động tải xuống và cài đặt phiên bản phần mềm mới nhất vào ban đêm khi thiết bị không được sử dụng.
Hỗ trợ
Phụ kiện
Bose Lifestyle Ultra Speaker
9.490.000₫Bose Lifestyle Ultra Speaker, Nâu Cát Trắng
9.990.000₫Bose Lifestyle Ultra Soundbar
28.990.000₫Bose Lifestyle Ultra Subwoofer
23.990.000₫Giá treo tường Bose Soundbar Wall Bracket
1.129.000₫Giá treo tường Bose Lifestyle Wall Bracket
1.890.000₫Chân loa Bose Lifestyle Floor Stand
3.490.000₫
Lợi ích mua Bose chính hãng UPSV
Phân phối uỷ quyền
UPSV là nhà phân phối ủy quyền chính thức và duy nhất của Bose tại Việt Nam từ năm 2015.
Nhập khẩu chính hãng
Yên tâm mua sắm sản phẩm Bose chính hãng, được nhập khẩu chính ngạch trực tiếp từ Bose.
Dịch vụ uỷ quyền
Bảo hành, sửa chữa, phụ kiện thay thế và chương trình hậu mãi theo tiêu chuẩn chính hãng của Bose.




Chưa có đánh giá nào.